Tun lokacin da aka ƙaddamar da shi a cikin 2006, Wattpad ya zama gidan gaskiya na masu neman marubuta da masu karatun almara. Yana da fiye da miliyan 90 masu amfani a duk duniya. Labarun da aka rubuta akan dandamali sun zama New York Times Bestsellers da Netflix hits.
Duk da kyakkyawan tarihinsa da kuma babban al’umma, ba kowa ba ne na shayi. Akwai ƙa’idodi da yawa kamar Wattpad don marubuta da masu karatu waɗanda ke neman wani abu daban ta fuskar fasali da dubawa. Commaful , Littattafan Hutu wasu daga cikinsu.
Mafi kyawun app kamar Wattpad shine Miraquill saboda yana ba da kyawawan abubuwa. Hakanan zaka iya yin hulɗa tare da ɗimbin al’umma na marubuta da mutane a cikin irin wannan fanni. App din kyauta ne kuma.
Menene Acikin Wannan Jagoran?
Mafi kyawun Apps Kamar Wattpad
1. Miraquill
2. Sweek
3. Waƙafi
4. Inkitt: Littattafai, Littattafai, Labarai
5. Hutun Littafi
6. Penana
7. Movella
8. Labarun Hira masu ban tsoro
9. NovelCat
10. Littattafai da Rubutun Amino
Kammalawa
Maimakon ɗaukar sa’o’i suna sumbatar kwadi daban-daban ta hanyar ɗaruruwan madadin Wattpad apps a can, mun zaɓi sarakuna kwararren mutum da lissafin imel na masana’antu goma waɗanda za su dace da rubuce-rubucenku da buƙatun ku.
Mafi kyawun Apps Kamar Wattpad
1. Miraquill
Ko da yake an ƙaddamar da shi shekaru bayan haka, a cikin Yuli 2016, Miraquill, tsohon Mirakee, yana tabbatar da zama mafi kyawun madadin Wattpad.
Kodayake ba shi da hanyoyin kuɗin candy crush & kididdigar mai amfani a 2024 bayyanawa kamar Wattpad Studios da The Wattys, Miraquill yana da kyau a babban burin zama ɓangare na ƙungiyar rubutu.
A kan Miraquill, zaku iya rabawa da karanta kowane aiki tare da ƙungiyar rubutu. Quotes, blogs, haikus, labaru, wakoki, ko tunani masu wucewa.
Kuna iya raba kowane nau’in rubutu a cikin zane-zane masu ban sha’awa na gani waɗanda kuke bugawa akan dandamali ko hanyoyin sadarwar zamantakewa kamar Pinterest.
Menene ƙari, Miraquill ba wuri ba ne kawai don buga tunanin ku da tunanin ku da kuma sa wasu su karanta aikinku.
Hakanan wuri ne don ganowa da saduwa da dubban marubuta a duk faɗin duniya
Ko da yake har yanzu ba a san ainihin adadin masu amfani da shi ba, an sauke app sama da sau 50,000 a cikin shagunan bgb directory Android da iOS da kuma gidajen yanar gizo na ɓangare na uku.
Ta hanyar ayyukan da aka buga kamar gajerun labarai, ƙananan tatsuniyoyi, tweets, da waƙoƙi, za ku iya samun wasu marubuta masu kishi, bi su, da yin sharhi kan abubuwan da suka ƙirƙira.
Ba wai kawai Miraquill yana ba da al’umman rubutu kamar Wattpad ba, har ma yana da kayan aikin ginannun don taimakawa haɓaka marubucin cikin ku.